Tin mới:
      Tìm kiếm  
Trang chủ
Giới thiệu
Tin tức - Sự kiện
Văn bản pháp quy
Bản đồ trực tuyến
Thủ tục hành chính
Hỏi đáp pháp luật
Thông tin thị trường
Danh bạ Weblinks
Liên hệ
 Danh bạ Weblinks   
 Tìm kiếm   
Google


 Tìm tất cả trên www

 tnmtkhanhhoa.gov.vn  



 Tiện ích trên site   
 Văn bản pháp quy   
 Lấy ý kiến góp ý của tổ chức, cá nhân   
Góp ý của bạn về hệ thống Một cửa

 Tuyệt vời
 Tốt
 Khá
 Trung bình
 Rất tồi



Kết quả
Những thăm dò khác

Bài trả lời: 1
Thảo luận: 0
 Thành viên có mặt   
 Khách: 001
 Thành viên: 000
 Tổng cộng 001
 Hits 000603836
Hãy nộp hồ sơ điện tử
DỰ ÁN THẾ CHẤP
Thông tin Quỹ đất
Giấy phép hoạt động đo đạc bản đồ
Công khai ngân sách
Kết quả giải quyết khiếu nại, tố cáo
Thông tin dự án đầu tư, mua sắm
Thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 (Khóa XII)
Chống diễn biến hòa bình
ĐƯỜNG DÂY NÓNG
Hỏi-Đáp » Tài nguyên đất đai
T.2, 23/04/18 
Câu hỏi:

Tôi có thửa đất tại địa chỉ 16/11 yersin phường vạn thắng thành phố nha trang tỉnh khánh hòa. Thửa đất số 127 , tờ bản đồ số 12 diện tích 13,4 mét vuông . Trong đó có 12,5 mét vuông đất thuộc quy hoạch giao thông , 0,6 mét vuông thuộc quy hoạch đất nhóm nhà ở chỉnh trang ...vậy tính ra tôi chỉ còn lại 0,3 mét vuông đất vậy tôi có được nhà nước hỗ trợ bồi thường và tái định cư không ?? Và bồi thường giá đất như thế nào ? Xin chân thành cám ơn
Gửi bởi
Địa chỉ: 16/11 yersin phường vạn thắng thành phố nha trang tỉnh khánh hòa
Ngày gửi: 23.09.2017 22:31
Đã xem: 361

Trả lời:

Chúng tôi xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

theo nội dung câu hỏi thì thửa đất của ông bà đang sử dụng có diện tích 13,4m2 (trong đó có 12,5m2 thuộc quy hoạch giao thông, diện tích còn lại là 0,9m2) xét thấy diện tích đất quá nhỏ không đảm bảo điều kiện xây dưng nhà ở theo quy định tại địa bàn thành phố Nha Trang. Đồng thời, do câu hỏi không cụ thể về nguồn gốc sử dụng đất, loại đất đang sử dụng, trên đất có nhà ở hay không… Do vậy, Sở Tài nguyên và Môi trường xin trả lời tổng quát như sau:
Việc bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất thực hiện theo quy định của Luật đất đai; để biết cụ thể hơn về tình trạng sử dụng đất, nguồn gốc đất đang sử dụng có đủ điều kiện được bồi thường, hỗ trợ, tái định cư hay không, đề nghị ông (bà) nghiên cứu tại một số quy định cụ thể như sau:
- Điều kiện bồi thường, hỗ trợ, tái định cư được quy định tại Điều 75 Luật Đất đai năm 2013; Điều 13 Nghị định số 47/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2017 của Chính phủ Quy định về bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất.
- Giá đất tính bồi thường xác định theo giá đất cụ thể được UBND tỉnh ban hành quyết định phê duyệt để áp dụng bồi thường cho từng dự án cụ thể.
Sở Tài nguyên và Môi trường trả lời để ông (bà) được rõ.

Ngày trả lời: 16.10.2017 14:44

Gửi câu hỏi của bạnGửi câu hỏi của bạn
[ ... ]
Tự độngTELEXVNITắt