Tin mới:
      Tìm kiếm  
Trang chủ
Giới thiệu
Tin tức - Sự kiện
Văn bản pháp quy
Bản đồ trực tuyến
Thủ tục hành chính
Hỏi đáp pháp luật
Thông tin thị trường
Danh bạ Weblinks
Liên hệ
 Danh bạ Weblinks   
 Tìm kiếm   
Google


 Tìm tất cả trên www

 tnmtkhanhhoa.gov.vn  



 Tiện ích trên site   
 Văn bản pháp quy   
 Lấy ý kiến góp ý của tổ chức, cá nhân   
Góp ý của bạn về hệ thống Một cửa

 Tuyệt vời
 Tốt
 Khá
 Trung bình
 Rất tồi



Kết quả
Những thăm dò khác

Bài trả lời: 1
Thảo luận: 0
 Thành viên có mặt   
 Khách: 003
 Thành viên: 000
 Tổng cộng 003
 Hits 000475297
Hãy nộp hồ sơ điện tử
DỰ ÁN THẾ CHẤP
Thông tin Quỹ đất
Giấy phép hoạt động đo đạc bản đồ
Công khai ngân sách
Kết quả giải quyết khiếu nại, tố cáo
Thông tin dự án đầu tư, mua sắm
Thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 (Khóa XII)
Chống diễn biến hòa bình
ĐƯỜNG DÂY NÓNG
Hỏi-Đáp » Tài nguyên đất đai
Cn, 19/11/17 
Câu hỏi:

Năm 2015 em có mua một lô đất của ông ngoại em với diện tích đất là 5mx38m,mua bán bằng giấy tay giữa hai bên,sau này em được biết đất của em có con đường ngang 40m chạy qua nên diện tích đất của nhà em chỉ còn 5mx9,5m,sau này em có đọc nghị định 1/2017 luật đấy đai thì những trường hợp mua bán giấy tay cũng được cấp sổ đỏ,vậy trường hợp của em có được cấp sổ đỏ không?và nếu được cấp thì em cần phải chuẩn bị những giấy tờ gì?chân thành cám ơn!
Gửi bởi
Địa chỉ: Thôn phước hạ,xã phước đồng nha trang khánh hòa
Ngày gửi: 04.03.2017 11:42
Đã xem: 72

Trả lời:

Chúng tôi xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

- Trường hợp thửa đất do ông ngoại của ông (bà) (bên chuyển quyền) đã được cấp Giấy chứng nhận thì thủ tục cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho ông (bà) được thực hiện theo quy định tại khoản 2 Điều 82 Nghị định số 43/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Đất đai.
- Trường hợp thửa đất do ông ngoại của ông (bà) (bên chuyển quyền) chưa được cấp Giấy chứng nhận thì thủ tục cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho ông (bà) được thực hiện theo quy định tại Điều 20 Nghị định số 43/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Đất đai.
Khi nộp hồ sơ: Chủ sử dụng đất cung cấp các giấy tờ hiện có và các giấy tờ theo quy định tại điều 20 Quy chế ban hành kèm theo Quyết định 781/QĐ-UB ngày 29/3/2016 của UBND tỉnh Khánh Hòa (nếu có).
Xin cảm ơn ông (bà).

Ngày trả lời: 13.06.2017 16:29

Gửi câu hỏi của bạnGửi câu hỏi của bạn
[ ... ]
Tự độngTELEXVNITắt