Tin mới:
      Tìm kiếm  
Trang chủ
Giới thiệu
Tin tức - Sự kiện
Văn bản pháp quy
Bản đồ trực tuyến
Thủ tục hành chính
Hỏi đáp pháp luật
Thông tin thị trường
Danh bạ Weblinks
Liên hệ
 Danh bạ Weblinks   
 Tìm kiếm   
Google


 Tìm tất cả trên www

 tnmtkhanhhoa.gov.vn  



 Tiện ích trên site   
 Văn bản pháp quy   
 Lấy ý kiến góp ý của tổ chức, cá nhân   
Lấy lý kiến góp ý của tổ chức, cá nhân về dự thảo các văn bản

 Cho ý kiến



Kết quả
Những thăm dò khác

Bài trả lời: 1
Thảo luận: 0
 Thành viên có mặt   
 Khách: 003
 Thành viên: 000
 Tổng cộng 003
 Hits 000475304
Hãy nộp hồ sơ điện tử
DỰ ÁN THẾ CHẤP
Thông tin Quỹ đất
Giấy phép hoạt động đo đạc bản đồ
Công khai ngân sách
Kết quả giải quyết khiếu nại, tố cáo
Thông tin dự án đầu tư, mua sắm
Thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 (Khóa XII)
Chống diễn biến hòa bình
ĐƯỜNG DÂY NÓNG
Hỏi-Đáp » Tài nguyên đất đai
Cn, 19/11/17 
Câu hỏi:

Hiện nay tôi có thấy một số giấy chứng nhận cấp mới năm 2016,2017 nhưng mã vạch thể hiện năm cấp là 2018 theo thông tư 23/2014/TT-BTNMT quy định. Vậy các Giấy chứng nhận này có đúng thật hay không?
Gửi bởi
Địa chỉ: Vạn Ninh Khánh Hòa
Ngày gửi: 31.03.2017 10:28
Đã xem: 190

Trả lời:

Chúng tôi xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Mã vạch trên Giấy chứng nhận được quy định tại Điều 15 Thông tư số 23/2014/TT-BTNMT ngày 19/5/2014 của Bộ Tài nguyên và Môi trường như sau:
Mã vạch thể hiện dãy số nguyên dương, có cấu trúc dưới dạng MV = MX.MN.ST, trong đó:
a) MX là mã đơn vị hành chính cấp xã nơi có thửa đất, được thể hiện theo quyết định của Thủ tướng Chính phủ về danh mục và mã số các đơn vị hành chính Việt Nam; trường hợp cấp Giấy chứng nhận cho khu đất nằm trên nhiều đơn vị hành chính cấp xã thì ghi theo mã của xã có phần diện tích lớn nhất.
Trường hợp cấp Giấy chứng nhận thuộc thẩm quyền của Ủy ban nhân dân cấp tỉnh thì ghi thêm mã của tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương theo quy định vào trước mã của xã, phường, thị trấn nơi có đất;
b) MN là mã của năm cấp Giấy chứng nhận, gồm hai chữ số sau cùng của năm ký cấp Giấy chứng nhận;
c) ST là số thứ tự lưu trữ của hồ sơ thủ tục đăng ký đất đai tương ứng với Giấy chứng nhận được cấp lần đầu theo quy định về hồ sơ địa chính của Bộ Tài nguyên và Môi trường.
Theo quy định dãy số mã vạch được máy tính thể hiện tự động trên phần mềm in Giấy chứng nhận.
Theo thông tin ông (bà) cho biết: Giấy chứng nhận cấp năm 2016, 2017 nhưng mã vạch thể hiện 18 là không đúng quy định. Ông (bà) có thể vui lòng đem Giấy chứng nhận có nội dung như trên đến Văn phòng Đăng ký đất đai để kiểm tra lại. Trường hợp có sai sót thì sẽ thực hiện trình cấp đổi Giấy chứng nhận cho ông (bà).
Xin cảm ơn ông (bà).

Ngày trả lời: 13.06.2017 16:32

Gửi câu hỏi của bạnGửi câu hỏi của bạn
[ ... ]
Tự độngTELEXVNITắt