Tin mới:
      Tìm kiếm  
Trang chủ
Giới thiệu
Tin tức - Sự kiện
Văn bản pháp quy
Bản đồ trực tuyến
Thủ tục hành chính
Hỏi đáp pháp luật
Thông tin thị trường
Danh bạ Weblinks
Liên hệ
 Danh bạ Weblinks   
 Tìm kiếm   
Google


 Tìm tất cả trên www

 tnmtkhanhhoa.gov.vn  



 Tiện ích trên site   
Hãy nộp hồ sơ điện tử
DỰ ÁN THẾ CHẤP
Thông tin Quỹ đất
Giấy phép hoạt động đo đạc bản đồ
Công khai ngân sách
Kết quả giải quyết khiếu nại, tố cáo
Thông tin dự án đầu tư, mua sắm
Thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 (Khóa XII)
Chống diễn biến hòa bình
ĐƯỜNG DÂY NÓNG
Hỏi-Đáp » Tài nguyên đất đai
Cn, 24/09/17 
Câu hỏi:

Hiện nay tôi muốn mua một lô đất tại khu dân cư mới của phước lợ, phước đồng, nha trang do chủ đầu tư là công ty cổ phần Quang Thanh làm chủ đầu tư. không biết pháp lý của khu đô thị có rõ ràng không? đã được phê duyệt 1/500 chưa? tôi mong sở ban ngành cho tôi hỏi để có tính xác thực giúp tôi mua lô đất. tôi xin chân thành cảm ơn.
Gửi bởi
Địa chỉ: 21 đinh liệt phước long nha trang khánh hòa
Ngày gửi: 14.05.2017 23:10
Đã xem: 195

Trả lời:

Chúng tôi xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Đối với trường hợp phân lô bán nền: Chủ đầu tư được xem xét chuyển nhượng quyền sử dụng đất dưới hình thức phân lô, bán nền theo quy định tại Điều 41 Nghị định số 43/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều Luật Đất đai:

- Dự án phải hoàn thành việc đầu tư xây dựng kết cấu hạ tầng gồm các công trình dịch vụ, công trình hạ tầng kỹ thuật, hạ tầng xã hội theo thỏa thuận điều chỉnh phương án kiến trúc quy hoạch; đảm bảo kết nối với hệ thống hạ tầng chung của khu vực trước khi thực hiện việc chuyển nhượng quyền sử dụng đất cho người dân tự xây dựng nhà ở; đảm bảo cung cấp các dịch vụ thiết yếu gồm cấp điện, cấp nước, thoát nước, thu gom rác thải;

- Chủ đầu tư phải hoàn thành nghĩa vụ tài chính liên quan đến đất đai của dự án gồm tiền sử dụng đất, tiền thuê đất; thuế, phí, lệ phí liên quan đến đất đai (nếu có).

- Dự án thuộc khu vực, loại đô thị được chuyển nhượng quyền sử dụng đất dưới hình thức phân lô, bán nền;

- Hộ gia đình, cá nhân nhận chuyển nhượng quyền sử dụng đất để tự xây dựng nhà ở phải thực hiện việc xây dựng nhà ở theo đúng giấy phép xây dựng, tuân thủ quy hoạch chi tiết và thiết kế đô thị đã được phê duyệt.

Trên đây là trả lời của Chi cục Quản lý đất đai, gửi Trung tâm Công nghệ thông tin để đăng lên trang thông tin điện tử của Sở Tài nguyên và Môi trường./.

Ngày trả lời: 13.06.2017 14:51

Gửi câu hỏi của bạnGửi câu hỏi của bạn
[ ... ]
Tự độngTELEXVNITắt